Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Quảng cáo trên xe ô tô cá nhân có phải xin giấy phép?
#1
up 
Theo quy định của Luật Quảng cáo (có hiệu lực từ ngày 1/1/2013), quảng cáo trên phương tiện giao thông không phải xin giấy phép thực hiện quảng cáo tại Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch như quy định trước đây nữa.

[Hình: c25036742599b33c5824c17798cd4e75.jpg]

Tuy nhiên trong quá trình thực hiện, tổ chức, cá nhân phải thực hiện theo quy định tại Điều 32 Luật Quảng cáo, cụ thể: Không được thể hiện sản phẩm quảng cáo ở mặt trước, mặt sau và trên nóc của phương tiện giao thông.

Sản phẩm quảng cáo không được vượt quá 50% diện tích mỗi mặt được phép quảng cáo của phương tiện giao thông.

Việc thể hiện biểu trưng, lô-gô, biểu tượng của chủ phương tiện giao thông hoặc hãng xe trên phương tiện giao thông phải tuân thủ các quy định của pháp luật về giao thông.

Công văn số 2310/BVHTTDL-VHCS ngày 24/06/2013 của Bộ Văn Hóa Thể Thao và Du Lịch gửi Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương về việc “Triển khai thực hiện Luật Quảng cáo” yêu cầu:

Tại điểm 1, mục b: Kể từ ngày 01 tháng 01 năm 2013 bãi bỏ việc cấp Giấy phép thực hiện quảng cáo trên bảng, biển, băng-rôn, màn hình đặt nơi công cộng, vật phát quang, vật thể trên không, dưới nước, phương tiện giao thông, vật thể di động khác thay bằng thủ tục tiếp nhận nội dung thông báo sản phẩm quảng cáo trên bảng quảng cáo, băng-rôn. Vì vậy, theo qui định của Luật Quảng cáo thì không thực hiện thu lệ phí đối với thủ tục tiếp nhận nội dung thông báo sản phẩm quảng cáo trên bảng quảng cáo, băng-rôn.

Tại điểm 1, mục d: Tổ chức, cá nhân có nhu cầu quảng cáo trên màn hình chuyên quảng cáo, phương tiện giao thông, loa phóng thanh, hội thảo, hội nghị, hội chợ triển lãm, tổ chức sự kiện, vật thể quảng cáo thì tự chịu trách nhiệm về nội dung quảng cáo và thực hiện theo qui định của Luật Quảng cáo, qui định khác của pháp luật có liên quan. Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch thực hiện quản lý nhà nước về quảng cáo theo phương pháp hậu kiểm.

Tham khảo chi tiết tại đây: http://baodientu.chinhphu.vn/Home/Quang-...166048.vgp
Tham khảo các quy định về biển hiệu doanh nghiệp tại đây http://qckhanhnam.com/tin-tuc/05/10/2015...p-114.html


Có thể liên quan đến chủ đề...
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
up Một số điểm mới về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quảng cáo lamthanh 0 318 07-15-2017, 07:55 PM
Bài mới nhất: lamthanh
up Hàn Quốc nỗ lực thúc đẩy công nghiệp quảng cáo lamthanh 0 360 08-07-2016, 10:45 PM
Bài mới nhất: lamthanh
  Quảng Cáo Google Display NetWork-Mạng Hiển Thị Của Google duongtdoms 0 326 06-23-2016, 03:13 AM
Bài mới nhất: duongtdoms
  Google "khai tử" Flash: Hồi chuông cho nhà quảng cáo cloud 0 512 09-05-2015, 01:29 PM
Bài mới nhất: cloud
up Biển quảng cáo ngoài trời lớn nhất thế giới của LG G3 lamthanh 0 692 04-12-2015, 07:35 PM
Bài mới nhất: lamthanh
up "Quảng cáo nói láo ăn tiền"? lamthanh 0 430 04-05-2015, 07:29 PM
Bài mới nhất: lamthanh
bigsmile Sản phẩm đã độc quảng cáo cũng độc cmn luôn ductrung 0 432 03-30-2015, 01:09 AM
Bài mới nhất: ductrung
up TP. HCM: Cuộc chiến bảng hiệu quảng cáo lamthanh 0 511 03-02-2015, 02:42 AM
Bài mới nhất: lamthanh
up Chính thức dỡ bỏ quy định áp trần quảng cáo, khuyến mại lamthanh 0 574 11-29-2014, 05:51 PM
Bài mới nhất: lamthanh
up Doanh nghiệp quảng cáo gian dối bị phạt đến 140 triệu đồng lamthanh 0 515 08-23-2014, 01:45 AM
Bài mới nhất: lamthanh

Di chuyển nhanh:


Những người đang xem chủ đề này: 1 khách